Bà Rịa – Vũng Tàu: 150 đại biểu tham gia tập huấn kỹ năng nghiệp vụ báo cáo viên
Trong hai ngày 15 và 16/3, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Bà Rịa – Vũng Tàu tổ chức Lớp tập huấn kỹ năng nghiệp vụ báo cáo viên, tuyên truyền viên cơ sở năm 2023.
![](https://img.baocaovien.vn///MediaUpload/Org/2023/03/16/B00316032023.jpg)
Tham dự Lớp tập huấn có 150 đại biểu là các báo cáo viên cấp tỉnh, báo cáo viên cấp huyện, tuyên truyền viên cơ sở; đại diện Ban Tuyên giáo Uỷ ban MTTQ Việt Nam và các đoàn thể chính trị xã hội tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu.
Trong thời gian 2 ngày, các đại biểu được nghiên cứu, trao đổi 4 chuyên đề, bao gồm: Kỹ năng lựa chọn nội dung và xây dựng đề cương tuyên truyền miệng; kỹ năng phát biểu khi đối thoại với người nghe, điều khiển sự chú ý và trả lời câu hỏi; kỹ năng diễn đạt, trình bày, xây dựng bài giảng điện tử trong công tác tuyên truyền miệng; một số kinh nghiệm trong công tác tuyên truyền, vận động góp phần xử lý điểm nóng.
![](https://img.baocaovien.vn///MediaUpload/Org/2023/03/16/B00416032023.jpg)
Lớp tập huấn nhằm cung cấp, bổ sung và cập nhật những kiến thức mới, các kỹ năng, nghiệp vụ trong công tác tuyên truyền miệng; từ đó nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động báo cáo viên, công tác tuyên truyền miệng; góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị trên địa bàn tỉnh.